Lễ hội Hoa Ban - Niềm tự hào của người dân Điện Biên Thứ hai, 14/03/2022 Tweet Chia sẻ Lễ hội Hoa Ban từ lâu đã trở thành niềm tự hào trong tiềm thức của mỗi người dân Điện Biên. Lễ hội không chỉ khắc họa rõ nét vẻ đẹp văn hóa, tinh thần của hoa ban trong đời sống của đồng bào các dân tộc, mà còn trở thành điểm nhấn, mang đến sự bứt phá trong phát triển kinh tế du lịch. Sau 2 năm lỗi hẹn vì dịch bệnh COVID-19, Lễ hội Hoa Ban được tái khởi động, dù quy mô phải thu hẹp do dịch bệnh vẫn đang diễn biến phức tạp, tạo sự phấn khởi trong cộng đồng nhân dân các dân tộc nơi đây. Theo TTXVN/Báo Tin tức Tweet Chia sẻ Từ khoá Lễ hội Hoa Ban mùa hoa ban Điện Biên hoa ban Điện Biên Bình luận Nội dung Ý kiến của bạn sẽ được biên tập trước khi đăng. Xin vui lòng gõ tiếng Việt có dấu Gửi bình luận × Close Thông tin thêm Tên của bạn Email Cùng chuyên mục Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng với sự nghiệp xây dựng khối đại đoàn kết toàn dân tộc Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên lần thứ XVI Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam tỉnh Thanh Hóa lần thứ XV Quảng Nam: Khánh thành dự án khôi phục làng tranh Tam Hải Chủ tịch Đỗ Văn Chiến tri ân anh hùng liệt sĩ, trao quà cho gia đình chính sách ở Quảng Trị
Dự thảo Nghị định về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô: Hơn 3 năm chỉnh sửa mà vẫn nhiều “lỗ hổng”!